Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh - Lâm Minh Hồng làm trưởng đoàn đến thăm hỏi và tặng quà những người có công với cách mạng tại huyện Tân Thạnh.
-
Quyết tâm 'về đích' huyện nông thôn mới vào năm 2025
Với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị và các tầng lớp nhân dân, huyện Tân Thạnh tập trung mọi nguồn lực để sớm hoàn thành các tiêu chí (TC), phấn đấu “về đích” huyện nông thôn mới (NTM) vào năm 2025.
-
Chăm lo tốt cho người có công với cách mạng
Việc thực hiện chế độ, chính sách đối với người có công với cách mạng (NCCVCM) trên địa bàn huyện Tân Thạnh thời gian qua luôn được cấp ủy Đảng, chính quyền các cấp đặc biệt quan tâm chỉ đạo.
-
Tân Thạnh - Lan tỏa sâu, rộng việc học tập và làm theo gương Bác
Qua 3 năm triển khai, thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, cán bộ, đảng viên và nhân dân trên địa bàn huyện Tân Thạnh, góp phần quan trọng thực hiện thắng lợi nghị quyết đại hội đảng bộ các cấp.
-
Ông Võ Minh Dương tái đắc cử Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện Tân Thạnh khóa X, nhiệm kỳ 2024 - 2029
UBMTTQ Việt Nam huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ X, nhiệm kỳ 2024 2029.
-
Tân Thạnh: Phong trào bơi lội ngày càng phát triển
Những năm qua, Trung tâm Văn hóa, Thông tin và Truyền thanh huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An tích cực phối hợp các ngành có liên quan và chính quyền địa phương đẩy mạnh tuyên truyền về lợi ích của bơi lội.
-
Tân Thạnh - Nhiều công trình, phần việc ý nghĩa chào mừng đại hội MTTQ các cấp
Hưởng ứng đợt thi đua đặc biệt chào mừng đại hội MTTQ các cấp nhiệm kỳ 2024-2029, MTTQ Việt Nam các cấp trong huyện Tân Thạnh đã thực hiện nhiều công trình, phần việc ý nghĩa, tạo khí thế thi đua sôi nổi.
-
Tân Thạnh sản xuất nông nghiệp thích ứng với hạn, mặn
Để bảo vệ tốt diện tích lúa và vườn cây ăn trái trước tác động của biến đổi khí hậu, nhất là trong lúc hạn, mặn vẫn còn xảy ra, nông dân huyện Tân Thạnh chủ động thực hiện các giải pháp thích ứng trong sản xuất.
-
Tân Thạnh đồng hành cùng thanh niên lập nghiệp
Đồng hành với thanh niên trên con đường lập thân, lập nghiệp là một trong những nhiệm vụ trọng tâm của tổ chức Đoàn, Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam huyện.
-
Giám sát việc lãnh, chỉ đạo và tổ chức thực hiện công tác dân vận tại huyện Tân Thạnh
Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Long An - Trương Văn Nọ làm Trưởng đoàn đến giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện công tác dân vận của hệ thống chính trị tại huyện Tân Thạnh.
-
Tân Thạnh: Tập trung xây dựng huyện đạt chuẩn nông thôn mới
Với mục tiêu "về đích" huyện nông thôn mới vào năm 2025, thời gian qua, huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An tập trung mọi nguồn lực, từng bước tháo gỡ khó khăn, vướng mắc để hoàn thành kế hoạch đề ra.
-
Tân Thạnh trao Huy hiệu Đảng đợt 19/5
Ban Thường vụ Huyện ủy Tân Thạnh, tỉnh Long An tổ chức trao Huy hiệu 55, 50, 45 và 40 năm tuổi Đảng cho 21 đảng viên cao niên.
-
Ông Võ Minh Dương được bầu làm Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện Tân Thạnh
Ban Thường trực UBMTTQ Việt Nam huyện Tân Thạnh khóa IX, nhiệm kỳ 2019-2024 tổ chức Hội nghị lần thứ 16 để hiệp thương kiện toàn thành viên và bầu chức danh Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện khóa IX, nhiệm kỳ 2019-2024.
-
Tân An sơ kết mô hình ‘Đảng bộ, chi bộ 5 tốt; đảng viên 5 tốt’
-
TP.Tân An: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng và thương binh nặng
-
TP.Tân An: Nỗ lực xây dựng nông thôn mới nâng cao
-
TP. Tân An tập trung xây dựng thành phố đạt chuẩn đô thị văn minh
-
Tân An tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị