Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh - Lâm Minh Hồng làm trưởng đoàn đến thăm hỏi và tặng quà những người có công với cách mạng tại huyện Tân Thạnh.
-
Tân Thạnh công bố các quyết định về công tác cán bộ
UBND huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An tổ chức Lễ công bố các quyết định về công tác cán bộ.
-
Tân Thạnh công bố quyết định về công tác cán bộ
Ban Thường vụ Huyện ủy Tân Thạnh, tỉnh Long An tổ chức Lễ công bố quyết định về công tác cán bộ.
-
Kỳ họp thứ 15 HĐND huyện Tân Thạnh thông qua 03 nghị quyết quan trọng trên các lĩnh vực
HĐND huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026, tổ chức Kỳ họp lần thứ 15 (Kỳ họp chuyên đề). Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện - Bùi Quốc Bảo chủ trì kỳ họp.
-
Nhơn Hòa Lập nâng chất các tiêu chí nông thôn mới
Sau khi đạt chuẩn nông thôn mới, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Nhơn Hòa Lập, huyện Tân Thạnh tiếp tục củng cố, nâng chất các tiêu chí (TC), phấn đấu xây dựng xã NTM nâng cao.
-
Phát huy khối đại đoàn kết từ những phong trào thiết thực
Những năm qua, MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội huyện Tân Thạnh phát huy tốt khối đại đoàn kết toàn dân tộc từ những phong trào thiết thực, cụ thể.
-
Tân Thạnh: Kỳ vọng sự đổi mới của địa phương
Sau gần 3 năm thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ X, nhiệm kỳ 2020-2025, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Tân Thạnh đoàn kết, nỗ lực vượt qua khó khăn, đạt nhiều kết quả quan trọng.
-
Tân Thạnh quan tâm tạo nguồn phát triển đảng viên
Những năm qua, Huyện ủy Tân Thạnh đặc biệt quan tâm, bồi dưỡng các cá nhân ưu tú để tạo nguồn kết nạp đảng viên (ĐV). Qua đó, góp phần xây dựng Đảng bộ và hệ thống chính trị huyện ngày càng vững mạnh.
-
Tân Thạnh: Giúp người nghèo vươn lên
Thực hiện Chương trình mục tiêu Quốc gia giảm nghèo bền vững, huyện Tân Thạnh tranh thủ nhiều nguồn lực để trao “cần câu” thay vì “con cá” cho hộ nghèo, cận nghèo, gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
-
Tân Thạnh trao Huy hiệu Đảng đợt 2/9
Ban Thường vụ Huyện ủy Tân Thạnh, tỉnh Long An tổ chức trao Huy hiệu 60, 55, 50, 45 và 40 năm tuổi Đảng cho 9 đảng viên cao niên. Bí thư Huyện ủy - Bùi Quốc Bảo đến dự và trao các Huy hiệu Đảng.
-
Tân Thạnh trao Huy hiệu Đảng đợt 2/9
Huyện ủy Tân Thạnh, tỉnh Long An tổ chức Lễ trao Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng đợt 2/9 cho đảng viên Tô Bá Chinh...
-
Tân Thạnh: 16/18 chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ đạt kết quả cao
Huyện ủy Tân Thạnh tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ X, nhiệm kỳ 2020-2025. Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội - Nguyễn Thanh Hải đến dự.
-
Tân Thạnh: Kiên quyết xử lý tình trạng nuôi tôm thẻ chân trắng
Một số hộ dân trên địa bàn huyện Tân Thạnh chuyển đất sản xuất lúa sang đào ao nuôi tôm thẻ chân trắng. UBND huyện đã tăng cường kiểm tra và xử phạt vi phạm hành chính.
-
Tân An sơ kết mô hình ‘Đảng bộ, chi bộ 5 tốt; đảng viên 5 tốt’
-
TP.Tân An: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng và thương binh nặng
-
TP.Tân An: Nỗ lực xây dựng nông thôn mới nâng cao
-
TP. Tân An tập trung xây dựng thành phố đạt chuẩn đô thị văn minh
-
Tân An tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị