![Cần Đước - Quan tâm chăm lo, nâng cao chất lượng đời sống người có công Cần Đước - Quan tâm chăm lo, nâng cao chất lượng đời sống người có công](https://www.baolongan.vn/image/news/2024/20240718/thumbnail/510x286/215_1721315052.jpg)
Với nhiều mô hình hay, cách làm sáng tạo đã kịp thời động viên, tạo điều kiện cho các gia đình từng bước vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
-
Tỉnh ủy Long An trao tặng Huy hiệu 75 năm tuổi Đảng cho đảng viên Phan Thanh Hòa
Ban Thường vụ Tỉnh ủy Long An tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu 75 năm tuổi Đảng đợt 03/02 cho đảng viên Phan Thanh Hòa.
-
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy và Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà tết cho học sinh và hộ gia đình khó khăn tại Cần Đước
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy – Nguyễn Thanh Hải và Phó Chủ tịch UBND tỉnh – Huỳnh Văn Sơn đến thăm, tặng quà tết cho học sinh nghèo và hộ gia đình khó khăn tại huyện Cần Đước.
-
Làm tốt công tác xã hội hóa chăm lo tết cho người dân
Thực hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, huyện Cần Đước đẩy mạnh công tác xã hội hóa chăm lo cho gia đình chính sách, hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn được đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024 đầm ấm, vui tươi.
-
Quyết liệt thực hiện nhiệm vụ ngay từ đầu năm
Năm 2023, KT-XH của huyện Cần Đước duy trì đà tăng trưởng ổn định. Phát huy kết quả đã đạt, ngay từ đầu năm 2024, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Cần Đước cùng đoàn kết, nỗ lực thực hiện các chỉ tiêu, nhiệm vụ đề ra.
-
Cần Đước: Tăng, ni, phật tử tham gia giữ gìn an ninh, trật tự
Với phương châm “Kỷ cương, đoàn kết, trách nhiệm, phát triển”, những năm qua, các chương trình hoạt động phật sự của Phật giáo huyện Cần Đước, tỉnh Long An luôn đồng hành cùng dân tộc,...
-
Cần Đước: Nhiều cách làm hay trong bảo vệ môi trường
Cùng với các cấp chính quyền, người dân huyện Cần Đước bảo vệ môi trường sống bằng những việc làm thiết thực, góp phần cải thiện diện mạo, cảnh quan của địa phương.
-
Kinh tế - xã hội tiếp tục tăng trưởng ổn định
Nhờ sự quyết tâm cao, nỗ lực lớn của các cấp ủy Đảng, chính quyền, MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội và người dân huyện Cần Đước, KT-XH của huyện trong năm 2023 tiếp tục tăng trưởng ổn định.
-
Người lưu giữ lịch sử quê hương Cần Đước
Ở cái tuổi đáng lẽ phải được nghỉ ngơi, vui vầy cùng con cháu, vậy mà, ông ba Đông (thị trấn Cần Đước, huyện Cần Đước, tỉnh Long An) vẫn sưu tầm và viết sử, đặc biệt là lịch sử,...
-
HĐND huyện Cần Đước thông qua 11 Nghị quyết trên các lĩnh vực
HĐND huyện Cần Đước khóa XII nhiệm kỳ 2021-2026 tổ chức Kỳ họp lần thứ 12...
-
Ban Dân vận Tỉnh ủy kiểm tra công tác dân vận năm 2023 tại Cần Đước
Phó trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy - Công Hoàng Bạch cùng đoàn đến kiểm tra công tác dân vận; dân tộc-tôn giáo, thực hiện quy chế dân chủ cơ sở và phong trào thi đua “Dân vận khéo” năm 2023 của huyện Cần Đước.
-
Đoàn kiểm tra 42 của Ban Chỉ đạo Phòng, chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh kiểm tra tại Cần Đước
Đoàn kiểm tra 42 của Ban chỉ đạo phòng, chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh Long An do Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy - Nguyễn Thành Vững làm Trưởng đoàn đã có buổi kiểm tra...
-
Cần Đước: Sức lan tỏa qua 20 năm tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc
Qua 20 năm tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc (Ngày hội) ở khu dân cư của huyện Cần Đước đã phát huy sức mạnh của cộng đồng trong phát triển KT-XH địa phương.
-
Tân An sơ kết mô hình ‘Đảng bộ, chi bộ 5 tốt; đảng viên 5 tốt’
-
TP.Tân An: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng và thương binh nặng
-
TP.Tân An: Nỗ lực xây dựng nông thôn mới nâng cao
-
TP. Tân An tập trung xây dựng thành phố đạt chuẩn đô thị văn minh
-
Tân An tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị