Với nhiều mô hình hay, cách làm sáng tạo đã kịp thời động viên, tạo điều kiện cho các gia đình từng bước vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
-
Cần Đước: Công tác Mặt trận đạt nhiều kết quả tích cực
Công tác Mặt trận thực hiện nhiều nội dung trọng tâm, góp phần phát huy dân chủ, tham gia xây dựng Đảng, chính quyền và vận động người dân thi đua thực hiện các chỉ tiêu phát triển KT-XH của địa phương.
-
Cần Đước ứng dụng công nghệ thông tin vào hoạt động phong trào phụ nữ
“Ứng dụng công nghệ thông tin trong chỉ đạo và tổ chức hoạt động Hội” được xác định là 1 trong 2 khâu đột phá trong công tác Hội và phong trào phụ nữ huyện Cần Đước nhiệm kỳ 2021-2026.
-
Cần Đước trao Huy hiệu Đảng cho 6 đảng viên
Ban Thường vụ Huyện ủy Cần Đước, tỉnh Long An tổ chức Lễ trao Huy hiệu Đảng đợt 07/11 cho các đảng viên cao niên...
-
Huyện ủy Cần Đước trao Huy hiệu Đảng cho đảng viên cao niên
Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Cần Đước, tỉnh Long An - Nguyễn Văn Định đến trao Huy hiệu 45, 55 năm tuổi Đảng
-
Cần Đước duy trì hiệu quả hoạt động Về nguồn
Ban Tổ chức Về nguồn huyện Cần Đước vừa tổ chức tổng kết hoạt động Về nguồn năm 2023.
-
9 tháng năm 2023: Cần Đước đạt nhiều kết quả tích cực trên các lĩnh vực
Theo báo của UBND huyện Cần Đước, 9 tháng năm 2023, sản lượng lúa đạt trên 91.800 tấn, đạt 110,6% kế hoạch tỉnh giao, đạt 108% kế hoạch huyện giao, đạt 104,3% chỉ tiêu phấn đấu.
-
Cần Đước công bố các quyết định về công tác cán bộ
Huyện ủy Cần Đước, tỉnh Long An tổ chức Lễ công bố các quyết định về công tác cán bộ. Bí thư Huyện ủy Cần Đước - Nguyễn Tuấn Thanh, Phó bí thư Thường trực Huyện ủy Nguyễn Văn Định...
-
Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Huỳnh Văn Sơn tặng quà trung thu cho trẻ em tại Cần Đước
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Long An - Huỳnh Văn Sơn đến thăm tặng quà trung thu cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt và trẻ em có nguy cơ rơi vào hoàn cảnh đặc biệt trên địa bàn xã Long Hựu Tây và Long Hựu Đông
-
Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Tấn Hòa thông qua phác thảo tượng đài chiến thắng Di tích lịch sử Vành đai diệt Mỹ Rạch Kiến
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Long An, Chủ tịch Hội đồng nghệ thuật tượng đài, tranh hoành tráng tỉnh - Phạm Tấn Hòa thông qua phác thảo tượng đài chiến thắng Di tích lịch sử Vành đai diệt Mỹ Rạch Kiến.
-
Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh - Trương Văn Nọ tặng quà trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt tại Cần Đước
Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Long An – Trương Văn Nọ đến huyện Cần Đước tặng quà Tết Trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt...
-
Cần Đước: Nhiều kết quả nổi bật qua nửa nhiệm kỳ
Qua nửa nhiệm kỳ triển khai, thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XII, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Cần Đước chung sức, đồng lòng, đạt nhiều kết quả quan trọng trên các lĩnh vực.
-
MTTQ Việt Nam các cấp của huyện Cần Đước góp sức xây dựng nông thôn mới
Bằng những việc làm thiết thực, MTTQ Việt Nam các cấp trên địa bàn huyện Cần Đước phát huy vai trò nòng cốt trong tập hợp sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
-
Tân An sơ kết mô hình ‘Đảng bộ, chi bộ 5 tốt; đảng viên 5 tốt’
-
TP.Tân An: Thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng và thương binh nặng
-
TP.Tân An: Nỗ lực xây dựng nông thôn mới nâng cao
-
TP. Tân An tập trung xây dựng thành phố đạt chuẩn đô thị văn minh
-
Tân An tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị