Tại xã Thanh Phú, huyện Bến Lức, tỉnh Long An các chiến sĩ tình nguyện vừa tổ chức hoạt động truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia năm 2015 về xây dựng nông thôn mới, an toàn giao thông, bảo vệ môi trường và phòng chống ma túy.
![Truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia tại Bến Lức](https://www.baolongan.vn/image/news/2015/20150716/fckimage/IMG_5805.JPG)
![Truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia tại Bến Lức](https://www.baolongan.vn/image/news/2015/20150716/fckimage/IMG_5793.JPG)
Tiết mục văn nghệ trong chương trình
Chương trình gồm nhiều tiết mục: Hát, múa, diễn kịch về an toàn giao thông do đội kịch Công an thực hiện; biểu diễn thời trang bảo vệ môi trường do các bạn thanh niên tình nguyện thực hiện.
![Truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia tại Bến Lức](https://www.baolongan.vn/image/news/2015/20150716/fckimage/IMG_5833.JPG)
Tiết mục kịch “Lỗi tại ai”
![Truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia tại Bến Lức](https://www.baolongan.vn/image/news/2015/20150716/fckimage/IMG_5810.JPG)
Một số bộ trang phục thời trang về bảo vệ môi trường
![Truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia tại Bến Lức](https://www.baolongan.vn/image/news/2015/20150716/fckimage/IMG_5819.JPG)
![Truyền thông Chương trình mục tiêu quốc gia tại Bến Lức](https://www.baolongan.vn/image/news/2015/20150716/fckimage/IMG_5825.JPG)
Tham gia trả lời câu hỏi đố vui
Ngoài ra, chương trình còn có hoạt động đố vui có thưởng về các kiến thức xây dựng nông thôn mới, bảo vệ môi trường,… Hoạt động đã thu hút sự chú ý tham gia của đông đảo người dân địa phương./.
Phương Phương